thành lập trung tâm tam quốc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

thành lập trung tâm tam quốc

Nơi dành cho các game, tạo riêng cho mình 1 server offline hoặc thăm gia vào các server private Tam quốc

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

cần giúp đỡ về cài đặt

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
conrongvip

cần giúp đỡ về cài đặt Empty
Bài gửiTiêu đề: cần giúp đỡ về cài đặt   cần giúp đỡ về cài đặt I_icon_minitimeSun Apr 11, 2010 7:34 am

tôi cần tra lời hai câu hỏi :
- sao tôi download và giải nén SQL2000 nhưng sao click vô loc như trong film hướng dẫn thì máy lại báo là ko thấy file
- sao tôi download và giải nén file sgserver nhưng khi click vào DBServer.exe thì máy lại báo là cannot find D\sgserver\Database\DBServer.exe . make sure you typed the name correctly, and then try again. Mong trả lời giúp tôi .
Admin
Trùm của 3kingdom
Trùm của 3kingdom
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: cần giúp đỡ về cài đặt   cần giúp đỡ về cài đặt I_icon_minitimeSun Apr 11, 2010 9:02 am

bạn nói mà chẳng hiểu cái gì =_+
đề nghị bạn post thêm ảnh
cho phần chắc ăn scratch
https://3kingdomsserver.forumvi.com
conrongvip

Bài gửiTiêu đề: sr   cần giúp đỡ về cài đặt I_icon_minitimeSun Apr 11, 2010 10:57 pm

đây là hình về cái SQL
[You must be registered and logged in to see this link.]
đây là hình khi tôi click vô DBSERVER với login
[You must be registered and logged in to see this link.]
Nhân tiên cho tui hỏi là update part 1 +2 cài rồi , có cần cái update7256 ko ?
allforyou1310
Admin
Admin
allforyou1310

Bài gửiTiêu đề: Re: cần giúp đỡ về cài đặt   cần giúp đỡ về cài đặt I_icon_minitimeSat Apr 17, 2010 9:59 pm

Lỗi này mình đã từng gặp nhưng cũng biết cách khắc phục ra làm sao cả! Cái lỗi khi cài đặt Sql2000 ấy
Nhưng khi mình cài máy lại dùng windows xp thì lại cài đặt thành công SQL 2000 nên cũng có thể là windows 7 và vista không hỗ trợ SQL 2000, bạn nên dùng SQL 2007 xem sao!
Còn cái lỗi khi load map là do máy bạn có chương trình anti virus, bạn nên tắt chương trình anti virus đó đi, rồi download lại sgserver rồi giải nén làm theo hướng dẫn!
Chúc bạn thành công!
xxx_1988

Bài gửiTiêu đề: Re: cần giúp đỡ về cài đặt   cần giúp đỡ về cài đặt I_icon_minitimeWed Nov 17, 2010 2:10 am

mấy cái này đơn giản thôi !
Thứ nhất là SQL2000, ko phải là win vista và win 7 ko hỗ trợ, mà do bạn đang chạy SQL ở quyền root của windows, với quyền local admin thì ko thể thực thi j` trên quyền này cả. Hướng giải quyết của lỗi này bạn nên tìm hiểu ở 1 số diễn đàn trên mạng ^^! khá lằng nhằng Very Happy
Thứ 2: chạy các server ko chạy được do lỗi của các file trong thư mục sgServer, các file này chỏ đường dẫn tới thư mục D:\sgserver\SolData trong khi bạn thư mục bạn chỉ vào là đường dẫn ở Desktop của windows Very Happy Cách khắc phục rất đơn giản là copy cả cái thư muc sgserver vào ổ D, hoặc cách thứ 2 là đổi đường dẫn của các file text trong từng server. Tuy nhiên bạn nên copy vào ổ D cho lành Smile Thân
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: cần giúp đỡ về cài đặt   cần giúp đỡ về cài đặt I_icon_minitime

cần giúp đỡ về cài đặt
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» cần bản cài đặt 8.0.0.3
» Em muốn cài TQC offine nhưng ko biết cài đặt , giờ em mún copy vào USP về paste lại máy !
» cần database bản 8.0.0.3